Laploy Web Board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ขอหลักการในการนับเวลา หรือ Countdown Timer หน่อยครับ

2 posters

Go down

ขอหลักการในการนับเวลา หรือ Countdown  Timer หน่อยครับ Empty ขอหลักการในการนับเวลา หรือ Countdown Timer หน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ  jane 25th February 2010, 7:01 pm

คือผมอยากได้หลักการลดค่าตัวแปรเวลา ชั่วโมง นาที ครับ การแสดงงผลจะมี 4 หลัก ครับ ชั่วโมงสองหลัก นาทีสองหลัก
ให้วินาทีเป็นตัวหลักในการลดค่า ผมไม่รู้ว่ามันมีหลักการยังไงครับ
อย่างเช่น hr = 10 (รับค่ามาจากปุ่มกด), min = 00 (รับค่ามาจากปุ่มกด), เวลาผ่านไป 1 นาทีก็จะโชว์ 09.59 ประมาณนี้ครับ อยากทราบหลักการในการลดค่าเวลาหน่อยครับ ว่ามันต้องทำยังไงถึงจะลดตัวแปรมาโชว์ได้ พอดีผมต้องใช้ตัวแปร 4 บิตในการแสดงผล
ขอเป็นโค้ดด้วยก็ดีนะครับ จะได้เข้าใจง่ายขึ้น

jane

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขอหลักการในการนับเวลา หรือ Countdown  Timer หน่อยครับ Empty ไม่ต้องทำการบ้าน

ตั้งหัวข้อ  Admin 25th February 2010, 8:13 pm

ผมขอสงวนสิทธิไม่ตอบกระทู้นี้ เพราะให้ความรู้สึกเหมือนทำการบ้าน ผมเรียนจบแล้ว และทำงานแล้ว จึงไม่ต้องทำการบ้านอีกแล้ว

Admin
Admin

http://laploy.forumotion.com

ขอหลักการในการนับเวลา หรือ Countdown  Timer หน่อยครับ Empty Re: ขอหลักการในการนับเวลา หรือ Countdown Timer หน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ  jane 25th February 2010, 8:26 pm

Admin พิมพ์ว่า:ผมขอสงวนสิทธิไม่ตอบกระทู้นี้ เพราะให้ความรู้สึกเหมือนทำการบ้าน ผมเรียนจบแล้ว และทำงานแล้ว จึงไม่ต้องทำการบ้านอีกแล้ว
ขอบคุณครับ affraid

jane

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics