Laploy Web Board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

รบกวนสอบถามเกี่ยวกับc# บนwindowmobileค่ะ หนูเดือดร้อนมั่กๆ

2 posters

Go down

รบกวนสอบถามเกี่ยวกับc# บนwindowmobileค่ะ หนูเดือดร้อนมั่กๆ Empty รบกวนสอบถามเกี่ยวกับc# บนwindowmobileค่ะ หนูเดือดร้อนมั่กๆ

ตั้งหัวข้อ  nugam 12th June 2010, 6:57 pm

ขอกราบเรียนถามขอสงสัย เกี่ยวกับการดึงค่า cellid บนwindow mobileค่ะ

สืบ เนื่องจากหนูเป็นลูกศิษย์ ที่ได้ติดตามหนังสือของอาจาร์ยค่ะ เล่ม เรียนรู้ด้วยตนเอง OOP C# .NET
แต่เนื่องจากตอนนี้ได้รับมอบหมายให้ ทำโปรเจค window mobile โดยใช้ภาษาC#ค่ะ
คือหนูจะget cellid เพื่อดึงตำแหน่งของผู้ใช้ ผ่านgps แต่พอไปหาในgoogle ก็มีแต่getcelltower ซึ่งจะต้องใช้ ril.dllค่ะ
แต่พอจะหา ril.dll เพื่อใช้ในโปรเจค มันมีแต่ ril.h กับ ril.cpp หนูอยากทราบว่าจะหาโหลด ril.dll ได้ที่ไหน หรือเราจะใช้ ril.cppใน อย่างไรค่ะ

ยังรบกวนอาจาร์ยช่วยตอบหนูหน่อยนะค่ะ จะเป็นพระคุณมากๆค่ะ

nugam

ขึ้นไปข้างบน Go down

รบกวนสอบถามเกี่ยวกับc# บนwindowmobileค่ะ หนูเดือดร้อนมั่กๆ Empty ไม่ต้องไปหาก็ได้

ตั้งหัวข้อ  Admin 12th June 2010, 9:35 pm

ถ้าต้องการเขียนโค้ดเพื่อหาตำแหน่งของมือถือ ให้อ่าน บทความนี้

เพราะบทความนี้สอนวิธีเขียนโปรแกรมภาษา C# เพื่อหาตำแหน่งของสมาร์ทโฟนที่เป็นวินโดสว์โมบายล์โดยอาศัย RIL และมีโปรเจ็กต์ตัวอย่างให้ดาวน์โหลดไปทดสอบได้

ส่วนไฟล์ ril.dll นั้นไม่ต้องไปหาก็ได้เพราะมันอยู่ใน Windows Mobile อยู่แล้ว ลอง search ดูในส่วนที่เก็บไฟล์ของ OS

Admin
Admin

http://laploy.forumotion.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน