Laploy Web Board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

สามารถแก้ไขให้กรอก parameter ใน reporting service ให้เป็นแบบ password ได้ไหมครับ

2 posters

Go down

สามารถแก้ไขให้กรอก parameter ใน reporting service ให้เป็นแบบ password ได้ไหมครับ Empty สามารถแก้ไขให้กรอก parameter ใน reporting service ให้เป็นแบบ password ได้ไหมครับ

ตั้งหัวข้อ  naypui 7th October 2012, 1:16 pm

ผมมีปัญหาเรื่องมี user เข้ามาใช้ SSRS จำนวนมาก(เกิน 1000 user) จึงไม่สามารถเพิ่ม user name ทั้งหมดเข้าใน server ได้
ผมจึงแก้ไขโดยการสร้าง 1 รายงาน เพิ่มรับค่าการกรอก user name และ password เข้ามาอีกที ซึ่ง username และ password นี่ผมได้สร้างเป็นตารางไว้ต่างหากโดยระบุว่าแต่ละคนสามารถเข้าได้ได้กี่รายงานเมื่อกรอกแล้วก็สามารถเข้าหารายงานในส่วนบุคคลได้แต่ติดปัญหาตรงที่เวลากรอก parameter ตรง password แล้วมันเห็นข้อมูลที่กรอกครับ ไม่ทราบว่าจะสามารถแก้ไขในส่วนนี้ได้อย่างไรบ้างครับ เพราะผมอยากให้เป็นส่วนตัวสำหรับแต่ละ user ครับ
โดยขั้นตอนการเข้าหารายงานดังนี้ครับ
1. login ตามสิทธิ์ก่อนครับ username นี้อยู่ใน server ครับ
สามารถแก้ไขให้กรอก parameter ใน reporting service ให้เป็นแบบ password ได้ไหมครับ Report1
2.จะมาเข้าตรงรายงานหลักตรงหน้านี้ผมได้ซ่อนรายงานอื่น ๆ ออกไปครับ และผมก็สร้างช่องให้รับ parameter username และ password ไว้ในแต่ละรายงานครับแต่ผมได้ซ่อน parameter เหล่านี้ไว้ต้องกรอกผ่านรายงานหลักเท่านั้นครับ เพราะผมให้รายงานหลักส่ง parameter username และ password นี้ไปยังรายงานที่ผมทำ link ไปครับ ทำให้เมื่อ user กดตรง view detail และเห็นรายงานทั้งหมดแต่ไม่สามารถใช้รายงานดังกล่าวได้ครับ แต่ติดปัญหาตรงที่ช่อง password ผมไม่สามารถปิดไม่ให้มองเห็นได้ครับ
สามารถแก้ไขให้กรอก parameter ใน reporting service ให้เป็นแบบ password ได้ไหมครับ Report2
3.กรอก username และ password อีกครั้ง และข้อมูล username และpassword นี้อยู่ในตารางใน sql server ที่ผมสร้างไว้จะระบุสิทธิ์เข้าถึงรายงานต่าง ๆ ครับ
สามารถแก้ไขให้กรอก parameter ใน reporting service ให้เป็นแบบ password ได้ไหมครับ Report3
4.และเมื่อกด view report ก็จะแสดงรายงานต่าง ๆ ครับ เพราะข้อมูลรายงานต่าง ๆ นี่ผมเก็บไว้ในตารางต่างหากครับ แต่ตั้งให้ตรงกับชื่อรายงานครับ
สามารถแก้ไขให้กรอก parameter ใน reporting service ให้เป็นแบบ password ได้ไหมครับ Report5

อันนี้เป็นวิธีการก่อนที่ผมจะมาอ่านหนังสือของอาจารย์ครับ ซึ่งในอนาคตผมอาจจะตัดในส่วนของข้อ 1 ออก แล้วผมกำหนด Credentials ตามหนังสือ database ของอาจารย์หน้า 704 เข้าไปครับก็จะสามารถลดขั้นตอนการเข้าถึงรายงานให้ง่ายขึ้นถ้าผมสามารถปิดตรง password ได้ครับ และที่ผมให้กรอก username และ password นี้ผมก็สามารถเก็บ log การเข้าใช้รายงานของแต่ละ user ได้ครับว่ากรอกอะไรไปบ้างครับ ทำให้ผมสามารถกลับไปตรวจสอบหาเงื่อนไขความผิดพลาดของรายงานได้ด้วยครับ
รบกวนขอคำแนะนำจากอาจารย์ด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ

naypui

ขึ้นไปข้างบน Go down

สามารถแก้ไขให้กรอก parameter ใน reporting service ให้เป็นแบบ password ได้ไหมครับ Empty เห็นตรงไหน

ตั้งหัวข้อ  Admin 7th October 2012, 5:22 pm

ที่บอกว่าเวลากรอก parameter ตรง password แล้วมันเห็นข้อมูลที่กรอก นี่เห็นตรงไหนครับ ใครเห็นบ้าง

Admin
Admin

http://laploy.forumotion.com

สามารถแก้ไขให้กรอก parameter ใน reporting service ให้เป็นแบบ password ได้ไหมครับ Empty ตรงช่องรหัสผ่านครับ

ตั้งหัวข้อ  naypui 7th October 2012, 7:03 pm

ตรงที่ช่องรหัสผ่าน อยากให้เหมือนกันเรากรอก password ลงไปเลยครับ คือเวลากรอกไปแล้วให้เห็นแต่ ******* ครับ

naypui

สามารถแก้ไขให้กรอก parameter ใน reporting service ให้เป็นแบบ password ได้ไหมครับ Empty ไม่สนับสนุน

ตั้งหัวข้อ  Admin 8th October 2012, 1:42 am

ทำไม่ได้ครับ

ช่องกรอกข้อมูลของ SQL SSRS ไม่สนับสนุน passwordChar

Admin
Admin

http://laploy.forumotion.com

สามารถแก้ไขให้กรอก parameter ใน reporting service ให้เป็นแบบ password ได้ไหมครับ Empty ขอบคุณครับ

ตั้งหัวข้อ  naypui 8th October 2012, 8:32 am

ขอบคุณครับ

naypui

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics