Laploy Web Board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

สอบถามการใช้งานอุปกรณ์คุมบ้านผ่านคอม V2

2 posters

Go down

สอบถามการใช้งานอุปกรณ์คุมบ้านผ่านคอม V2 Empty สอบถามการใช้งานอุปกรณ์คุมบ้านผ่านคอม V2

ตั้งหัวข้อ  loP 22nd August 2013, 12:55 pm

1 ถ้าผมจะควบคุมอุปกรณ์ผ่านอินเตอร์เน็ตจะต้องทำอย่างไรครับกรณีอยู่นอกบ้าน
2 จะต้องใช้ IP ไหม
3 แล้วสามารถ ควบคุมผ่าน iOS หรือ Andoriod ได้ไหมครับถ้าได้จะต้องทำอย่างไรครับ
4 แล้วถ้านำไปใช้ต่อกับเราเตอร์โมเด็ม จะสามารถใช้ตัวแปลงจาก USB เป็น RJ45 ได้ไหม

loP

ขึ้นไปข้างบน Go down

สอบถามการใช้งานอุปกรณ์คุมบ้านผ่านคอม V2 Empty มีทั้งใน Windows, Linux, iOS และ Android

ตั้งหัวข้อ  Admin 23rd August 2013, 1:48 pm

1. ใช้ software ประเภท remote access หรือ VPN เช่น LogMeIn และ TeamViewer
2. ไม่ต้องครับ
3. software ที่ว่าในข้อ 1 มีทั้งใน Windows, Linux, iOS และ Android
4. ไม่ได้ครับ ชุดฝึกคุมบ้านฯ ต้องต่อไว้กับ PC เท่านั้น

Admin
Admin

http://laploy.forumotion.com

สอบถามการใช้งานอุปกรณ์คุมบ้านผ่านคอม V2 Empty Re: สอบถามการใช้งานอุปกรณ์คุมบ้านผ่านคอม V2

ตั้งหัวข้อ  loP 24th August 2013, 4:58 pm

คือในการใช้งานผ่านอินเทอร์เน็ต
เราต้องต่ออุปกรณ์ไว้กับเครื่องตลอดเวลา
แล้วต้องเปิดโปรแกรมควมคุมไว้ตลอดเวลา
เพื่อที่จะให้สามารถควบคุมโปรแกรมจากที่อื่นได้
ไม่สามารถที่จะควบคุมผ่าน พวกเราเตอร์โมเด็ม
ถึงแม้จะมี บอร์ดที่แปลงจาก USB เป็น Rj45ได้ใช่ไหมครับ
ผมเข้าใจถูกไหมครับ

loP

สอบถามการใช้งานอุปกรณ์คุมบ้านผ่านคอม V2 Empty ถูกต้องทุกอย่าง

ตั้งหัวข้อ  Admin 24th August 2013, 10:04 pm

เข้าใจถูกต้องทุกอย่างครับ ชุดฝึกคุมบ้าน V2 ไม่ใช่อุปกรณ์ IP

Admin
Admin

http://laploy.forumotion.com

สอบถามการใช้งานอุปกรณ์คุมบ้านผ่านคอม V2 Empty Re: สอบถามการใช้งานอุปกรณ์คุมบ้านผ่านคอม V2

ตั้งหัวข้อ  loP 25th August 2013, 9:57 am

ขอบคุณมากครับ

loP

ขึ้นไปข้างบน