Laploy Web Board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ติดปัญหาตอนทำแบบฝึกหัด อยากจะโหลดไฟล์ assigment.zip ของหนังสือ OOP C# ASP.NET ไปศึกษาครับ

2 posters

Go down

ติดปัญหาตอนทำแบบฝึกหัด อยากจะโหลดไฟล์ assigment.zip ของหนังสือ OOP C# ASP.NET ไปศึกษาครับ Empty ติดปัญหาตอนทำแบบฝึกหัด อยากจะโหลดไฟล์ assigment.zip ของหนังสือ OOP C# ASP.NET ไปศึกษาครับ

ตั้งหัวข้อ  geo1209 24th February 2012, 10:06 pm

สวัสดีครับอาจารย์

ผมลองทำแบบฝึกหัดท้ายบทที่ 7 ของหนังสือเรียนรู้ด้วยตนเอง OOP C# ASP.NET แล้วติดปัญหาดังนี้ครับ
ขั้นแรกผมสร้าง new/website...
ข้อ 7.1 ผมสร้างไฟล์ WebBase.cs ในโฟลเดอร์ App_Code เพื่อเก็บ class WebBase
ข้อ 7.2 ผมสร้างไฟล์ Ac07a.aspx แล้วพิมพ์ code ใน Ac07a.aspx.cs แล้วรองรันดูมันขึ้น error ว่า "A page can have only one server-side Form tag"
ข้อ 7.3 ผมสร้างไฟล์ Ac07b รองรันแล้วมันขึ้น error ว่า

The name 'Color' does not exist in the current context
Source Error:
Line 17: Button Button1 = new Button();
Line 18: Button1.Text = "new Button 1";
Line 19: Button1.BackColor = Color.LemonChiffon;
Line 20: form.Controls.Add(Button1);

ผมทำอะไรผิดตรงไหนหรือเปล่าครับ
ไม่ทราบว่าไฟล์ assigment.zip ที่เป็น sourcecode ของแบบฝึกหัด ยังมีให้โหลดอยู่หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

geo1209

ขึ้นไปข้างบน Go down

ติดปัญหาตอนทำแบบฝึกหัด อยากจะโหลดไฟล์ assigment.zip ของหนังสือ OOP C# ASP.NET ไปศึกษาครับ Empty ลิงบนๆ

ตั้งหัวข้อ  Admin 28th February 2012, 11:16 pm

มีครับ ดูในลิงบนๆ นะจ๊ะ

Admin
Admin

http://laploy.forumotion.com

ติดปัญหาตอนทำแบบฝึกหัด อยากจะโหลดไฟล์ assigment.zip ของหนังสือ OOP C# ASP.NET ไปศึกษาครับ Empty รบกวนอาจารย์อีกครั้งครับ

ตั้งหัวข้อ  geo1209 29th February 2012, 2:57 pm

ติดปัญหาตอนทำแบบฝึกหัด อยากจะโหลดไฟล์ assigment.zip ของหนังสือ OOP C# ASP.NET ไปศึกษาครับ Oope

ผมโหลดมา 4 ไฟล์ครับ
source.zip
เฉลยแบบฝึกหัด.pdf
เฉลยคำถามท้ายเล่ม.pdf
เฉลยคำถามท้ายบท.pdf

source.zip เป็นไฟล์ของ web thailand2siam.com
ส่วนไฟล์เฉลยนั้นผมลองมาพิมพ์ตามแล้วก็ปรากฎ error แบบที่ถามมาในคำถามครับ

ผมเลยขออนุญาติถือวิสาสะเข้าไปหาในโฟลเดอร์อื่นๆของอาจารย์ใน SkyDrive แต่ไม่มีไฟล์ assignment.zip ครับ
ถ้าผมหลงหูหลงตาตรงไหนรบกวนอาจารย์ช่วยแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดย geo1209 เมื่อ 4th March 2012, 10:37 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง

geo1209

ติดปัญหาตอนทำแบบฝึกหัด อยากจะโหลดไฟล์ assigment.zip ของหนังสือ OOP C# ASP.NET ไปศึกษาครับ Empty อยากได้ไฟล์ไหน

ตั้งหัวข้อ  Admin 29th February 2012, 3:59 pm

error ที่ว่าให้แก้ไขโดยใส่คำสั่ง using System.Drawing; ไว้ที่ส่วนหัวของโปรแกรม

ส่วนไฟล์ที่ขาดหายไป อยากได้ไฟล์ไหนบอกมาเลยครับ ผมจะเอาไปใส่ให้นะจ๊ะ

Admin
Admin

http://laploy.forumotion.com

ติดปัญหาตอนทำแบบฝึกหัด อยากจะโหลดไฟล์ assigment.zip ของหนังสือ OOP C# ASP.NET ไปศึกษาครับ Empty อยากได้ไฟล์เฉลยแบบฝึกหัดท้ายบทครับ

ตั้งหัวข้อ  geo1209 29th February 2012, 9:05 pm

ในหนังสือ เรียนรู้ด้วยตนเอง OOP C# ASP.NET หน้า 611 ภาคผนวก ข. เฉลยแบบฝึกหัดท้ายบท

อาจารย์เขียนบอกไว้ว่าได้จัดทำเฉลยแบบฝึกหัดเป็น solution ของ Visual Studio .NET 2005 แล้วบีบรวมไว้เป็นซิบไฟล์เพียงไฟล์เดียว ชื่อไฟล์ assignment.zip
ผมขอไฟล์เฉลยแบบฝึกหัดที่ชื่อ assignment.zip จากอาจารย์มาศึกษาครับ เผื่อเวลาผมพิมพ์ code โปรแกรมตามหนังสือแล้ว error จะได้ศึกษาเองจากไฟล์แบบฝึกหัดก่อนได้น่ะครับ

กับไฟล์ฐานข้อมูล thailand2siam.mdb ที่อยู่ในโฟลเดอร์ดาต้า ผมแตกไฟล์ source.zip ออกมาแล้วก็ไม่เห็นมีนะครับ มีแต่โฟลเดอร์ Data ว่างๆ ผมอยากได้ไฟล์เอาไปศึกษาครับ

ผมขอรบกวนอาจารย์ ขอสองไฟล์ดังกล่าวนี้ครับ

ขอบคุณอาจารย์มากครับ

geo1209

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics