Laploy Web Board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

มือใหม่ : จะนำ report ที่สร้างไปใช้ใน c# project ได้อย่างไรครับ

2 posters

Go down

มือใหม่ : จะนำ report ที่สร้างไปใช้ใน c# project ได้อย่างไรครับ Empty มือใหม่ : จะนำ report ที่สร้างไปใช้ใน c# project ได้อย่างไรครับ

ตั้งหัวข้อ  yai 30th January 2013, 3:39 pm

สวัสดีครับ, Smile
ขอรบกวนสอบถามเกี่ยวกับ SQL BI หน่อยครับ
ผมได้ทำการสร้าง Report Project ใน BI เรียบร้อยแล้วครับ
ขณะเดียวกันผมก็ได้สร้างโปรแกรม Project ใน c# เส็ดเรียบร้อยแล้วเหมือนกัน

ปัญหาคือ ใน project c# ผมไม่เข้าใจว่า จะเรียกใช้ Report ใน report project ได้อย่างไรครับ

ขอบคุณครับ

ปล. มี reports tool ที่ใช้กับ C# ที่เจ๋งๆแนะนำไหมครับ Surprised

yai

ขึ้นไปข้างบน Go down

มือใหม่ : จะนำ report ที่สร้างไปใช้ใน c# project ได้อย่างไรครับ Empty ให้ใช้ control

ตั้งหัวข้อ  Admin 30th January 2013, 4:36 pm

วิธีแสดง report จาก reporting services ทำได้โดยเปิดในหน้าเว็บ

ถ้าท่านต้องการเปิดใน winform ให้ใช้ control ชื่อ WebBrowser Control ซึ่งเป็น Control มาตรฐานใน .NET Framework แล้วกำหนด URL ให้ชี้ไปยัง Report ที่ต้องการ

Admin
Admin

http://laploy.forumotion.com

มือใหม่ : จะนำ report ที่สร้างไปใช้ใน c# project ได้อย่างไรครับ Empty Re: มือใหม่ : จะนำ report ที่สร้างไปใช้ใน c# project ได้อย่างไรครับ

ตั้งหัวข้อ  yai 30th January 2013, 5:34 pm

ขอบคุณมากครับ

yai

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics