Laploy Web Board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

การคิวรี่หลายคอลัมภ์ แต่แสดงผลคอลัมภ์เดียว

Go down

การคิวรี่หลายคอลัมภ์ แต่แสดงผลคอลัมภ์เดียว Empty การคิวรี่หลายคอลัมภ์ แต่แสดงผลคอลัมภ์เดียว

ตั้งหัวข้อ  solve 10th March 2014, 1:49 pm

สวัสดีครับ อ.ลาภลอย ผมรบกวนสอบถามการเขียนคิวรี่หน่อยครับ

สมมติว่าผมมีตารางนี้
การคิวรี่หลายคอลัมภ์ แต่แสดงผลคอลัมภ์เดียว R950d5

พอค้นคำว่า %at% แล้วต้องการผลลัพธ์ออกมาดังนี้
การคิวรี่หลายคอลัมภ์ แต่แสดงผลคอลัมภ์เดียว 30wy0rl

ผมต้องเขียนคิวรี่อย่างไรให้มีประสิทธิภาพมากสุดครับ เพราะข้อมูลมีหลาย row มากครับ

ขอบคุณครับ

solve

ขึ้นไปข้างบน Go down

การคิวรี่หลายคอลัมภ์ แต่แสดงผลคอลัมภ์เดียว Empty ORDER BY

ตั้งหัวข้อ  solve 10th March 2014, 1:51 pm

เพิ่มเติมอีกนิดครับ

ต้องการให้ ORDER BY '%at', '%at%' และ 'at%' ตามลำดับครับ

solve

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน