Laploy Web Board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ขอคำแนะนำเรื่องการสร้างเว็บsocial network

2 posters

Go down

ขอคำแนะนำเรื่องการสร้างเว็บsocial network Empty ขอคำแนะนำเรื่องการสร้างเว็บsocial network

ตั้งหัวข้อ  Nongzilla 20th March 2010, 5:23 pm

สวัสดีครับอาจารย์ ผมมีข้อสงสัยที่อยากจะเรียนถามอาจารย์ด้งต่อไปนี้
1. ผมมีความตั้งใจอยากจะทำเว็บไซต์ social network ( ลักษณะคล้าย ๆ facebook และtwitter ) ของคณะที่มหาวิทยาลัยของผมเป็นโปรเจคจบ ทีนี้ผมไม่ทราบเลยว่าผมจะเริ่มต้นอย่างไร จึงอยากขอให้อาจารย์ช่วยชี้แนะให้เป็นวิทธยาทาน ว่าผมควรเริ่มอย่างไร หาข้อมูลศึกษาได้ที่ไหน และภาษา C# สามารถใช้พัฒนาได้หรือไม่

2. ถ้าผมอยากทำงานด้านสาย database ผมควรมีความรู้อะไรบ้าง จำเป็นต้องมีใบcert. ไหม

ขอบคุณครับ

Nongzilla

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขอคำแนะนำเรื่องการสร้างเว็บsocial network Empty ผมอาจไม่ใช่ผู้ที่เหมาะสมที่สุด

ตั้งหัวข้อ  laploy 21st March 2010, 1:08 pm

1. ต่อข้อถามนี้ผมอาจไม่ใช่ผู้ที่เหมาะสมที่สุดที่จะตอบ เพราะไม่เคยทำ ใครเคยทำช่วยแนะนำด้วยครับ
2. คุณสมบัติที่ควรมีคือมีจิตใจที่คิดเป็นเซต (thinking in set) และต้องมีความรู้ใน RDBMS ที่จะใช้เป็นอย่างดี

laploy

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน