Laploy Web Board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ติดปัญหาเรื่อง คุมบ้านผ่านคอม

2 posters

Go down

ติดปัญหาเรื่อง คุมบ้านผ่านคอม Empty ติดปัญหาเรื่อง คุมบ้านผ่านคอม

ตั้งหัวข้อ  znalog2 23rd March 2010, 11:50 pm

จากไฟล์สอนที่ให้นะครับ คือ method เนี่ยส่งค่าเข้าไปเป็น 0xff อย่างเดียว
นี่มันหมายความว่า ถ้าผมต่อ relay board 8 ตัว มันจะสั่งให้ทั้ง 8 ตัวทำงานพร้อมกันเลย จิงมั้ยครับ

ถ้าผมต้องการจะสั่งเฉพาะ relay ตัวแรก ให้ทำงานอย่างเดียว relayตัวอื่นไม่ให้ทำงานผมต้องกรอกค่าอะไรเข้า method หรือต้องเปลี่ยนแปลงอะไรบ้าง
ค่า ff = 1111 1111 หมายความว่า ปล่อยไฟออกทั้ง 8 ขารึเปล่าครับ
ถ้าผมจะปล่อยแค่ตัวแรกผมใส่ 0x01 หรือเปล่า

ขอบคุณครับ

znalog2

ขึ้นไปข้างบน Go down

ติดปัญหาเรื่อง คุมบ้านผ่านคอม Empty ถูกต้องแล้วครับ

ตั้งหัวข้อ  laploy 24th March 2010, 11:29 am

ถูกต้องแล้วครับ ยกตัวอย่างเช่น ถ้าต้องการให้ตัวที่ห้าและตัวที่สามติดก็ 0001 0100

laploy

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน